งานประกาศผลรางวัล”คมชัดลึก อวอร์ด” ครั้งที่ 17

13

ประกาศผลรางวัลเป็นที่เรียบร้อย สำหรับ งาน “คมชัดลึก อวอร์ด” ครั้งที่ 17 โดยในปีนี้ ได้มีการพิจารณาผลงานของบุคคลในวงการบันเทิงไทย ทั้งเบื้องหน้า และ เบื้องหลัง แบ่งเป็น 4 ประเภท ที่เผยแพร่ในปี 2563 ได้แก่ ละครโทรทัศน์หรือซีรีส์ , ภาพยนตร์ไทย , เพลงไทยสากล และ ป๊อปปูล่าร์โหวต ซึ่งผลประกาศรางวัลในแต่ละประเภทมีดังนี้

 

  • รางวัลประเภทเพลงไทยสากล
  1. รางวัลศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม : ได้แก่ “Varis”วริศ คงสุวรรณ เจ้าของอัลบั้มWill u?
  2. รางวัลสาขาศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ “Bowkylion”พิชญ์สินี วีระสุทธิมาศ อัลบั้มLionheart
  3. รางวัลสาขาศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ “Torrayot:ยศทร บุญญธนาภิวัฒน์ อัลบั้มFacing By Now
  4. รางวัลสาขาศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม : ได้แก่ วงThe Darkest Romance
  5. รางวัลสาขาเพลงยอดเยี่ยม : ได้แก่ เพลง “ความรับผิดชอบ” ศิลปินThe Darkest Romance
  6. รางวัลสาขาอัลบั้มยอดเยี่ยม ได้แก่ : อัลบั้มWordsศิลปิน The Darkest Romance
  • รางวัลประเภทภาพยนตร์ไทย
  1. รางวัลสาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ “กัณฑ์ปวิตร ภูวดลวิศิษฏ์” ผู้เขียนบทภาพยนตร์เรื่อง คืนยุติ-ธรรม
  2. รางวัลสาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม :ได้แก่ “คัทลียา แมคอินทอช” จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง
  3. รางวัลสาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ “พีรวิชญ์ อรรถชิตสถาพร” จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)
  4. รางวัลสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ฟ้า ษริกา สารทศิลป์ศุภา” จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)
  5. รางวัลสาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ณเดชน์ คูกิมิยะ” จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง
  6. รางวัล สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ไพลิน วีเด็ล” จากภาพยนตร์เรื่องHope Frozen: A Quest to Live Twiceความหวังแช่แข็ง: ขอเกิดอีกครั้ง
  7. รางวัลสาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ ภาพยนตร์เรื่องSchool Town King “แร็ปทะลุฝ้า ราชาไม่หยุดฝัน” ผลิตโดย บริษัท อายดรอปเปอร์ ฟิลล์ จำกัด
  • รางวัลประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์

1.รางวัลสาขาบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม :ได้แก่ “ทีมเขียนบท จากละครเรื่องฉลาดเกมส์โกง นำโดย พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์, ทศพร เหรียญทอง, วสุธร ปิยารมณ์, ธนีดา หาญทวีวัฒนา, ศิรดา ไตรตรึงษ์ทัศนา”

  1. สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ ” น้องมาชิดา สุทธิกุลพานิช จากละคร Mother เรียนฉันว่าแม่ “

3.สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ดอม เหตระกูล” จากละคร อุ้มรักเกมลวง ช่อง ONE31 “

4.สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม :ได้แก่ “เต้ย จรินทร์พร จุนเกียรติ” จากละคร ทุ่งเสน่หา ช่อง 3 HD

5.สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม :ได้แก่ “บิวกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล” จากซีรีส์ แปลรักฉันด้วยใจเธอ

6.สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม : ได้แก่ “พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์” จากละครเรื่อง ฉลาดเกมส์โกง

7.สาขาละครโทรทัศน์-ซีรี่ส์ยอดเยี่ยม : ได้แก่ ละครเรื่อง “ฉลาดเกมส์โกง” ผลิตโดยบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด

  • รางวัลประเภทPOPULAR VOTE
  1. สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม :ได้แก่ “บิ้วกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล”
  1. สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม :ได้แก่ “ไทยบ้าน X BNK48 จากใจผู้สาวคนนี้”
  1. สาขานักแสดงชายยอดนิยม :ได้แก่ “พีพี กฤษฏ์ อำนวยเดชกร”

4.สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม :ได้แก่ “มิวสิค-แพรวา สุธรรมพงษ์”

  1. สาขาละคร-ซีรี่ส์ไทยยอดนิยม :ได้แก่ “แปลรักฉันด้วยใจเธอ”

6.สาขา lnfluencer ชายยอดนิยม :ได้แก่ “เค เลิศสิทธิชัย”

7.สาขา lnfluencer หญิงยอดนิยม :ได้แก่ ” พิมรี่พาย-พิมรดาภรณ์ เบญจวัฒนะพัชร์ “